วันพุธ ที่ 24 กรกฎาคม 2567
ดร.กมล พรหมสาขา ณ สกลนคร ผอ.ศอ. มอบหมายให้นายสมภพ วิสุทธิศิริ ผอ.สพ. พร้อมข้าราชการ ศอ. ลงพื้นที่จัดกิจกรรม
มอบเกียรติบัตรแก่ผู้ผ่านการอบรมหลักสูตรสำหรับเครือข่ายอาสาสมัครอุตุนิยมวิทยาและแผ่นดินไหว
และสำรวจความพึงพอใจกับกลุ่มเครือข่ายอาสาสมัครอุตุนิยมวิทยาและแผ่นดินไหว ตำบลพะตง อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา
และมีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ระหว่างกลุ่มเครือข่ายฯ กับศูนย์อุตุนิยมวิทยาภาคใต้ฝั่งตะวันออก เพื่อให้การดำเนินงานการสร้างเครือข่าย
อาสาสมัครอุตุนิยมวิทยาและแผ่นดินไหวของ ศอ.เป็นไปตามตัวชี้วัดของกรมฯ และแผนการดำเนินงานเครือข่ายของ ศอ.
ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลพะตง อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา